SliTaz Pizza - en to vi translation catalogue (69 entries)

en: First step
vi: Bước đầu tiên

en: Choose your distribution name and the one you want to use as base. We need your mail to notify you when your SliTaz Flavor is built and if anything goes wrong.
vi: Chọn tên phân phối của bạn và cái bạn muốn sử dụng như là cơ sở. Chúng ta cần mail của bạn để thông báo cho bạn khi Flavor SliTaz của bạn được xây dựng và nếu bất cứ điều gì sai xảy ra.

en: Flavor name
vi: Tên Flavor

en: Short description
vi: Miêu tả ngắn

en: Based on
vi: Cơ bản từ

en: Text mode system
vi: Hệ thống chế độ chữ

en: X without GTK or Qt
vi: X không qua GTK hoặc Qt

en: Clean GTK desktop
vi: Desktop GTK sạch

en: Default SliTaz desktop
vi: Desktop SliTaz mặc định

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Generate
vi: Tạo ra

en: Last chance to stop process or start over. Next step will pack your flavor and add it to the build queue. Here you can also add a note to your receipt flavor, this will be displayed on your flavor ID page and can be used to give more info to other users and SliTaz developers.
vi: Cuối cùng để ngăn chặn quá trình hoặc bắt đầu lại. Bước tiếp theo sẽ đóng gói flavor Và thêm nó vào hàng đợi. Ở đây bạn cũng có thể thêm một lưu ý tới receipt của bạn, điều này sẽ được hiển thị trên trang ID flavor của bạn và có thể được sử dụng để thêm thông tin cho người khác và nhà phát triển SliTaz.

en: Cancel
vi: Thôi

en: Build flavor
vi: Tạo flavor

en: Removing temporary files for: $id
vi: Loại bỏ các file tạm cho: $id

en: Start over
vi: Bắt đầu lại

en: Packing: $FLAVOR
vi: Đóng gói: $FLAVOR

en: Creating SliTaz CD-ROM README...
vi: Tạo SliTaz README CD-ROM...

en: Creating flavor tarball...
vi: Tạo flavor tarball...

en: Your ISO will be built on next Pizza Bot run
vi: ISO của bạn sẽ được xây dựng trên lệnh Pizza Bot tiếp theo

en: There is $inqueue flavor in queue | There are $inqueue flavors in queue
vi[0]: Đây là $inqueue flavor trong hàng đợi

en: Download tarball:
vi: Tải tarball:

en: Status
vi: Trạng thái

en: Download ISO:
vi: Tải ISO:

en: Flavor is building or still in the build queue
vi: Flavor đang xây dựng hoặc còn trong hàng đợi

en: Status for: $FLAVOR
vi: Trạng thái: $FLAVOR

en: Flavor description:
vi: Miêu tả Flavor:

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Activity
vi: Hoạt động

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: SliTaz Pizza lets you create your own SliTaz ISO flavor online. The ISO image can be burnt on a cdrom or installed on USB media. Please read the SliTaz Pizza <a href="?help">Help</a> before starting a new flavor.
vi: SliTaz Pizza cho phép bạn tạo ra bản SliTaz ISO của riêng bạn trực tuyến. Những tệp ISO có thể được ghi vào đĩa CD-ROM hoặc cài đặt trên USB. Vui lòng đọc <a href="?help">Trợ giúp</a> SliTaz Pizza  trước khi bắt đầu một bản mới.

en: Create a new flavor
vi: Tạo flavor mới

en: Latest builds
vi: Xây dựng mới nhất

en: More activity
vi: Thêm hoạt động

en: Creating receipt and packages list
vi: Tạo receipt và gói danh sách

en: Remove package(s)
vi: Hủy bỏ gói

en: Add package(s)
vi: Thêm gói

en: Here you can add or remove some packages to your flavor. You can also search for a package name and description to find a package name
vi: Ở đây bạn có thể thêm hoặc loại bỏ một số gói đến flavor. Bạn cũng có thể tìm kiếm góibằng tên và mô tả để tìm một tên gói

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: File name: $tarball
vi: Tên tệp: $tarball

en: File size: $size Bytes
vi: Kích cỡ tệp: $size Bytes

en: Moving rootfs tarball to slitaz-$id...
vi: Chuyển rootfs tarball đến slitaz-$id...

en: Extracting archive for sanity checks...
vi: Giải nén lưu trữ để kiểm tra lỗi...

en: Checking Filesystem Standard...
vi: Kiểm tra hệ thống tập tin tiêu chuẩn...

en: Bad FSH path for: $i
vi: Đường dẫn FSH sai: $i

en: Checking uploaded rootfs size...
vi: Kiểm tra kích thước rootfs đã tải lên...

en: Added image: $wallpaper ($size Bytes)
vi: Thêm hình ảnh: $wallpaper ($size Bytes)

en: Unsupported image format
vi: Định dạng hình ảnh được hỗ trợ

en: Added file: $file ($size Bytes)
vi: Thêm vào tập tin: $file ($size Bytes)

en: Unsupported file type
vi: Loại tập tin không được hỗ trợ

en: Fast boot conversion
vi: Chuyển đổi khởi động nhanh

en: Low RAM conversion:
vi: chuyển đổi RAM thấp:

en: SliTaz root filesystem modification can be done via an easy to use form, a single tarball or by uploading files one by one in the wanted directory.
vi: SliTaz hệ thống tập tin gốc sửa đổi có thể được thực hiện thông qua form,tarball đơn hoặc tải lên các tập tin trong các thư mục mong muốn.

en: Easy customization
vi: Dễ dàng tùy biến

en: Desktop Wallpaper in JPG format
vi: Hình nền định dạng JPG

en: Upload Image
vi: Tải ảnh

en: Files on user desktop such as README, desktop files or documentation. The files will be copied in the Home directory of each new user. SliTaz creates the default Live user at boot. Allowed files and extensions are:
vi: Các tập tin trên desktop như README, tệp desktop hoặc tài liệu. Tệp sẽ được sao chép vào thư mục Home của người dùng mới. SliTaz tạo người dùng mặc định lúc khởi động. Cho phép các tập tin và tiện ích là:

en: Upload File
vi: Tải tệp

en: The files in the rootfs archive must have the same directory structure as any standard SliTaz or Linux system. For example if you wish to have a custom boot configuration file, you will have: rootfs/etc/rcS.conf. Accepted tarball formats are: <strong>tar.gz tar.bz2 tar.lzma</strong> and the archived directory must be named rootfs with a valid file system hierachy such as: /usr/bin /etc /var/www
vi: Các tập tin trong rootfs phải có cấu trúc thư mục giống như bất kỳ tiêu chuẩn SliTaz hoặc hệ thống Linux. Ví dụ, nếu bạn muốn có một tập tin cấu hình khởi động tùy chỉnh, bạn sẽ có: rootfs/etc/rcS.conf. Chấp nhận tarball dạng: <strong>tar.gz tar.bz2 tar.lzma</strong> và thư mục phải được đặt tên là rootfs với một hệ thống phân cấp hệ thống tập tin hợp lệ như: /usr/bin /etc /var/www

en: Upload rootFS
vi: Tải rootFS

en: ISO image conversion
vi: ISO chuyển đổi

en: Fast boot
vi: khởi động nhanh

en: Low RAM support
vi: hỗ trợ bộ nhớ RAM thấp

en: No
vi: Không

en: In RAM only
vi: Chỉ trong bộ nhớ RAM

en: Small CD-ROM or RAM
vi: CD-ROM hoặc bộ nhớ RAM nhỏ

en: Large CD-ROM or RAM
vi: CD-ROM hoặc bộ nhớ RAM lớn

en: Convert
vi: Đổi

en: Short desc :
vi: Miêu tả ngắn :
